| ขั้นต่ำ: | 1กก |
| บรรจุภัณฑ์มาตรฐาน: | 1กก./ถุง25กก./ดรัม |
| ระยะเวลาการจัดส่ง: | 3-5 วัน |
| วิธีการชำระเงิน: | ที/ที, อาลีบาบา, เพย์พาล |
ผงออกตาโคซานอล เป็นสารประกอบธรรมชาติที่มีคุณค่าซึ่งได้มาจากน้ำมันจมูกข้าวสาลี รำข้าว สารสกัดจากขี้ผึ้งอ้อย และแหล่งพืชอื่นๆ ออกตาโคซานอล ซึ่งเป็นแอลกอฮอล์สายโซ่ยาวที่มีประโยชน์ต่อสุขภาพมากมาย พบได้ในผงนี้อย่างอุดมสมบูรณ์ ออกตาโคซานอลมีชื่อเสียงในด้านการปรับปรุงสมรรถภาพทางกายและความทนทาน มักใช้ในผลิตภัณฑ์เสริมอาหารที่มุ่งเป้าไปที่การปรับปรุงขีดความสามารถในการออกกำลังกายและลดความเหนื่อยล้า
![]()
1. ต้านความเหนื่อยล้า:
สามารถลดระดับแลคเตทในเลือดหลังการออกกำลังกาย เพิ่มความทนทาน บรรเทาอาการปวดกล้ามเนื้อ และเพิ่มความต้านทานต่อความเหนื่อยล้า
2. เสริมสร้างพละกำลังและความทนทาน:
ช่วยเพิ่มพละกำลังและความทนทานในการออกกำลังกายโดยการปรับปรุงการเผาผลาญพลังงานและเพิ่มการใช้ออกซิเจนของร่างกาย
3. ควบคุมไขมันในเลือด:
ช่วยลดระดับคอเลสเตอรอลรวมและคอเลสเตอรอลชนิดไม่ดี (LDL) ปกป้องสุขภาพหัวใจและหลอดเลือด
4. ความปลอดภัยสูง:
เป็นส่วนผสมที่เกิดขึ้นตามธรรมชาติ ปลอดภัย ไม่ใช่สารกระตุ้น และไม่มีผลข้างเคียง
1. โภชนาการการกีฬา:
นิยมใช้ในเครื่องดื่มกีฬา แท่งพลังงาน และผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและเร่งการฟื้นตัวสำหรับนักกีฬาและผู้ที่ชื่นชอบการออกกำลังกาย
2. อาหารเพื่อสุขภาพ/อาหารเพื่อสุขภาพ:
สามารถเติมลงในอาหารทั่วไปเพื่อพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพที่อ้างว่าช่วยต้านความเหนื่อยล้าและเสริมสร้างสมรรถภาพทางกาย เหมาะสำหรับผู้ที่มีแนวโน้มที่จะเหนื่อยล้า
3. การสนับสนุนโภชนาการทางคลินิก:
ใช้สำหรับผู้ป่วยหลังผ่าตัดหรือผู้ที่มีร่างกายอ่อนแอเพื่อช่วยปรับปรุงสมรรถภาพทางกายและสภาพร่างกาย
4. เครื่องสำอาง:
เนื่องจากมีคุณสมบัติในการทำให้เป็นอิมัลชันและเข้ากันได้ดีกับผิว จึงใช้เป็นส่วนผสมพื้นฐานในครีมและโลชั่น
|
ITEM |
STANDARD |
TEST RESULT |
|||||||||||||
|
1-Tetracosanol(C24) |
|
0.06% |
|||||||||||||
|
1-Hexacosanol(C26) |
|
0.15% |
|||||||||||||
|
1-Heptacosanol(C27) |
|
1.28% |
|||||||||||||
|
1-Octacosanol(C28) |
≥90.0% |
91.85% |
|||||||||||||
|
1-Nonacosanol(C29) |
|
2.07% |
|||||||||||||
|
1-Triacontanol(C30) |
|
2.26% |
|||||||||||||
|
1-Dotriacontanol(C32) |
|
0.22% |
|||||||||||||
|
Tetratriacontanol(C34) |
|
0.08% |
|||||||||||||
|
Total Policosanol |
≥90.0% |
97.97% |
|||||||||||||
|
การควบคุมทางกายภาพ |
|||||||||||||||
|
ลักษณะภายนอก |
ผงสีขาวถึงเหลือง |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การวิเคราะห์ตะแกรง |
ผ่าน 60 เมช 100% |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
จุดหลอมเหลว |
80.0°C-83.0°C |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
ความสามารถในการละลาย |
ไม่ละลายในน้ำ ละลายในร้อน ไฮโดรคาร์บอน แอลกอฮอล์ และคลอโรฟอร์ม |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การสูญเสียจากการอบแห้ง |
≤0.5% |
0.13% |
|||||||||||||
|
การควบคุมทางเคมี |
|||||||||||||||
|
กากจากการเผาไหม้ |
≤0.1% |
0.05% |
|||||||||||||
|
ค่ากรด |
≤1.5 |
0.51 |
|||||||||||||
|
โลหะหนัก |
≤ 10.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Pb |
≤3.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
As |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Hg |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Cd |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การควบคุมจุลินทรีย์ |
|||||||||||||||
|
จำนวนจานทั้งหมด |
≤1000 cfu/g |
<100cfu>
ยีสต์และรา ≤100 cfu/g <10cfu>
E. Coli ไม่พบเชื้อ ไม่พบเชื้อ Salmonella ไม่พบเชื้อ ไม่พบเชื้อ | |||||||||||||
วิธีการบรรจุของเราคือ 1 กก./ถุงอลูมิเนียม, 25 กก./ถัง
สำหรับผลิตภัณฑ์บางชนิดที่ต้องการบรรจุภัณฑ์พิเศษระหว่างการขนส่ง เราจะดำเนินการบรรจุภัณฑ์ที่ละเอียดอ่อนยิ่งขึ้น ตัวอย่างเช่น เรตินอลต้องเก็บไว้ที่ -20 °C ดังนั้นเราจึงเลือกการขนส่งแบบควบคุมอุณหภูมิระหว่างการขนส่ง ดีออกซีอะบูตินจะเปลี่ยนสีระหว่างการขนส่ง ดังนั้นเราจะทำการบรรจุแบบสุญญากาศสำหรับดีออกซีอะบูติน
| ขั้นต่ำ: | 1กก |
| บรรจุภัณฑ์มาตรฐาน: | 1กก./ถุง25กก./ดรัม |
| ระยะเวลาการจัดส่ง: | 3-5 วัน |
| วิธีการชำระเงิน: | ที/ที, อาลีบาบา, เพย์พาล |
ผงออกตาโคซานอล เป็นสารประกอบธรรมชาติที่มีคุณค่าซึ่งได้มาจากน้ำมันจมูกข้าวสาลี รำข้าว สารสกัดจากขี้ผึ้งอ้อย และแหล่งพืชอื่นๆ ออกตาโคซานอล ซึ่งเป็นแอลกอฮอล์สายโซ่ยาวที่มีประโยชน์ต่อสุขภาพมากมาย พบได้ในผงนี้อย่างอุดมสมบูรณ์ ออกตาโคซานอลมีชื่อเสียงในด้านการปรับปรุงสมรรถภาพทางกายและความทนทาน มักใช้ในผลิตภัณฑ์เสริมอาหารที่มุ่งเป้าไปที่การปรับปรุงขีดความสามารถในการออกกำลังกายและลดความเหนื่อยล้า
![]()
1. ต้านความเหนื่อยล้า:
สามารถลดระดับแลคเตทในเลือดหลังการออกกำลังกาย เพิ่มความทนทาน บรรเทาอาการปวดกล้ามเนื้อ และเพิ่มความต้านทานต่อความเหนื่อยล้า
2. เสริมสร้างพละกำลังและความทนทาน:
ช่วยเพิ่มพละกำลังและความทนทานในการออกกำลังกายโดยการปรับปรุงการเผาผลาญพลังงานและเพิ่มการใช้ออกซิเจนของร่างกาย
3. ควบคุมไขมันในเลือด:
ช่วยลดระดับคอเลสเตอรอลรวมและคอเลสเตอรอลชนิดไม่ดี (LDL) ปกป้องสุขภาพหัวใจและหลอดเลือด
4. ความปลอดภัยสูง:
เป็นส่วนผสมที่เกิดขึ้นตามธรรมชาติ ปลอดภัย ไม่ใช่สารกระตุ้น และไม่มีผลข้างเคียง
1. โภชนาการการกีฬา:
นิยมใช้ในเครื่องดื่มกีฬา แท่งพลังงาน และผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและเร่งการฟื้นตัวสำหรับนักกีฬาและผู้ที่ชื่นชอบการออกกำลังกาย
2. อาหารเพื่อสุขภาพ/อาหารเพื่อสุขภาพ:
สามารถเติมลงในอาหารทั่วไปเพื่อพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพที่อ้างว่าช่วยต้านความเหนื่อยล้าและเสริมสร้างสมรรถภาพทางกาย เหมาะสำหรับผู้ที่มีแนวโน้มที่จะเหนื่อยล้า
3. การสนับสนุนโภชนาการทางคลินิก:
ใช้สำหรับผู้ป่วยหลังผ่าตัดหรือผู้ที่มีร่างกายอ่อนแอเพื่อช่วยปรับปรุงสมรรถภาพทางกายและสภาพร่างกาย
4. เครื่องสำอาง:
เนื่องจากมีคุณสมบัติในการทำให้เป็นอิมัลชันและเข้ากันได้ดีกับผิว จึงใช้เป็นส่วนผสมพื้นฐานในครีมและโลชั่น
|
ITEM |
STANDARD |
TEST RESULT |
|||||||||||||
|
1-Tetracosanol(C24) |
|
0.06% |
|||||||||||||
|
1-Hexacosanol(C26) |
|
0.15% |
|||||||||||||
|
1-Heptacosanol(C27) |
|
1.28% |
|||||||||||||
|
1-Octacosanol(C28) |
≥90.0% |
91.85% |
|||||||||||||
|
1-Nonacosanol(C29) |
|
2.07% |
|||||||||||||
|
1-Triacontanol(C30) |
|
2.26% |
|||||||||||||
|
1-Dotriacontanol(C32) |
|
0.22% |
|||||||||||||
|
Tetratriacontanol(C34) |
|
0.08% |
|||||||||||||
|
Total Policosanol |
≥90.0% |
97.97% |
|||||||||||||
|
การควบคุมทางกายภาพ |
|||||||||||||||
|
ลักษณะภายนอก |
ผงสีขาวถึงเหลือง |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การวิเคราะห์ตะแกรง |
ผ่าน 60 เมช 100% |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
จุดหลอมเหลว |
80.0°C-83.0°C |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
ความสามารถในการละลาย |
ไม่ละลายในน้ำ ละลายในร้อน ไฮโดรคาร์บอน แอลกอฮอล์ และคลอโรฟอร์ม |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การสูญเสียจากการอบแห้ง |
≤0.5% |
0.13% |
|||||||||||||
|
การควบคุมทางเคมี |
|||||||||||||||
|
กากจากการเผาไหม้ |
≤0.1% |
0.05% |
|||||||||||||
|
ค่ากรด |
≤1.5 |
0.51 |
|||||||||||||
|
โลหะหนัก |
≤ 10.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Pb |
≤3.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
As |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Hg |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
Cd |
≤1.0ppm |
เป็นไปตามข้อกำหนด |
|||||||||||||
|
การควบคุมจุลินทรีย์ |
|||||||||||||||
|
จำนวนจานทั้งหมด |
≤1000 cfu/g |
<100cfu>
ยีสต์และรา ≤100 cfu/g <10cfu>
E. Coli ไม่พบเชื้อ ไม่พบเชื้อ Salmonella ไม่พบเชื้อ ไม่พบเชื้อ | |||||||||||||
วิธีการบรรจุของเราคือ 1 กก./ถุงอลูมิเนียม, 25 กก./ถัง
สำหรับผลิตภัณฑ์บางชนิดที่ต้องการบรรจุภัณฑ์พิเศษระหว่างการขนส่ง เราจะดำเนินการบรรจุภัณฑ์ที่ละเอียดอ่อนยิ่งขึ้น ตัวอย่างเช่น เรตินอลต้องเก็บไว้ที่ -20 °C ดังนั้นเราจึงเลือกการขนส่งแบบควบคุมอุณหภูมิระหว่างการขนส่ง ดีออกซีอะบูตินจะเปลี่ยนสีระหว่างการขนส่ง ดังนั้นเราจะทำการบรรจุแบบสุญญากาศสำหรับดีออกซีอะบูติน